biểu ngữ trang

các sản phẩm

Homosalate (CAS:118-56-9) với thông tin chi tiết

Mô tả ngắn gọn:

CAS:118-56-9

Công thức phân tử:C16H22O3

Khối lượng phân tử:262,34

Vẻ bề ngoài:chất lỏng trong suốt không màu

Thử nghiệm:90,0%~110,0%


Chi tiết sản phẩm

Thẻ sản phẩm

Chi tiết

Từ đồng nghĩa

Benzoicacid, 2-hydroxy-, 3,3,5-trimethylcyclohexylester; Benzoicacid, 2-hydroxy-, 3,3,5-trimethylcyclohexylester; thành phần của Coppertone; Coppertone; Filtersol ''A''; Filtrosol A; Heliopan; Homosalat

CAS

118-56-9

Công thức phân tử

C16H22O3

Khối lượng phân tử

262,34

Cấu trúc hóa học

Homosalate (CAS118-56-9) với thông tin chi tiết (1)

Vẻ bề ngoài

chất lỏng trong suốt không màu

Xét nghiệm

90,0%~110,0%

Thông số kỹ thuật

Mặt hàng

Thông số kỹ thuật

Vẻ bề ngoài

chất lỏng trong suốt không màu

Nhận dạng

A: Hấp thụ hồng ngoại 197F

Tỷ trọng riêng (841)

1,049-1,053

Chỉ số khúc xạ (831)

1,516-1,519

Tạp chất

Tạp chất riêng lẻ: tối đa 0,5%

Tổng lượng tạp chất tối đa 2,0%

Xét nghiệm

90,0%~110,0%

Kết luận: Lô hàng này đáp ứng tiêu chuẩn USP40.

Cách sử dụng

Homosalate, còn được gọi là este phân tán tiền màng, là một chất hấp thụ tia cực tím điển hình thuộc loại axit salicylic. Tên hóa học của nó là 3,3,5-trimethylcyclohexyl salicylate, có khả năng hấp thụ tia cực tím UVB295 ~ 31Chemicalbook 5nm. Nó đã được FDA Hoa Kỳ, Châu Âu, Nhật Bản và Úc phê duyệt để sử dụng làm hóa chất chống nắng nhằm bảo vệ da khỏi tác hại của bức xạ UVB. Nó được sử dụng rộng rãi trong kem chống nắng, nước hoa hồng và các loại mỹ phẩm khác cũng như trong vải may mặc.

Đóng gói và vận chuyển

25KG/thùng

Homosalate thuộc loại hàng hóa thông thường và có thể được vận chuyển bằng đường biển hoặc đường hàng không.

giữ và lưu trữ

Thời hạn sử dụng: 2 năm

Bảo quản trong hộp kín ở nhiệt độ phòng và tránh nơi khô ráo.

Dung tích

Năng suất hiện tại là 10 tấn/tháng, hiện chúng tôi đang mở rộng dây chuyền sản xuất.

những vấn đề cần chú ý

Homosalate là một chất chống nắng UV UVB, thuộc nhóm chất chống nắng hóa học và có khả năng hấp thụ tia UVB dải 295-315 nm. Tuy nhiên, một số nghiên cứu cho thấy Homosalate có tác động yếu đến hormone và tạo ra các chất chuyển hóa độc hại. Lượng sử dụng không được vượt quá 10%.

sự chuẩn bị

Cho 10,0g metyl salicylat và 14,0g 3,3,5-trimethylcyclohexanol vào bình ba cổ 250ml, trộn đều, thêm 5,0g kali cacbonat, đun nóng đến 120-130 ℃, phản ứng với Chemicalbook trong 10 giờ, và tỷ lệ chuyển hóa metyl salicylat được theo dõi bằng sắc ký khí là 85,6%. Bằng phương pháp chưng cất chân không, thu được 12,2g este fumaric không màu và trong suốt với hiệu suất 70,8% và độ tinh khiết GC hơn 99%.

Câu hỏi thường gặp

Hỏi: Số lượng đặt hàng tối thiểu đối với Homosalate (CAS:118-56-9) là bao nhiêu?
R:1kg

Hỏi: Quý công ty có thể chấp nhận đóng gói đặc biệt cho Homosalate (CAS:118-56-9) không?
R:Vâng, chúng tôi có thể sắp xếp đóng gói theo yêu cầu của khách hàng.

Hỏi: Có thể sử dụng Homosalate (CAS:118-56-9) trong các sản phẩm mỹ phẩm không?
R: Chắc chắn rồi

Hỏi: Bạn có thể chấp nhận hình thức thanh toán nào cho Homosalate (CAS:118-56-9)?
R:LC, TT, WESTERN UNION và các công ty khác


  • Trước:
  • Kế tiếp:

  • Hãy viết tin nhắn của bạn vào đây và gửi cho chúng tôi.